Gallery 1.4.1 - en to is translation catalogue (663 entries)

en: Name and comment are both required to save a new comment!
is: Nafn og athugasemd eru nauðsynleg til að vista nýja athugasemd!

en: Add Comment
is: Bætta við athugasemd

en: Enter your comment for this picture in the text box below.
is: Sláðu inn athugasemd í boxið fyrir neðan myndina.

en: Name or email:
is: Nafn eða netfang:

en: Save
is: Vista

en: Cancel
is: Hætta við

en: Add Photo
is: Bæta við mynd

en: Dismiss
is: Hætta við

en: Click the <b>Browse</b> button to locate a photo to upload.
is: Smelltu á <b>Browse</b> hnappin til að finna mynd.

en: Supported file types
is: Leyfilegar skráagerðir:

en: File
is: Skrá

en: Caption
is: Lýsing

en: Use filename as caption if no caption is specified.
is: Nota skráarheiti sem lýsingu ef engin lýsing er gefin.

en: Upload Now
is: Senda inn núna

en: Add Photos
is: Bæta við myndum

en: Tip:  Upload a ZIP file full of photos and movies!
is:  ATH: Sendu inn Zip skrá með myndum og myndböndum!

en: 1. Select the number of files you want to upload:
is: 1. Veldu fjölda mynda sem þú vilt senda inn:

en: 2. Use the Browse button to find the photos on your computer
is: 2. Notaðu Browse hnappinn til að finna myndirnar á vélinni hjá þér

en: Or, upload any images found at this location.
is: Eða, uppfæra allar myndir sem fynnast á þessari slóð.

en: The location can either be a URL or a directory on the server.
is: Staðsettningin getur verið slóð eða mappa á netþjóninum.

en: Tip: FTP images to a directory on your server then provide that path here!
is:  ATH: Notaðu FTP forrit til að senda myndinar í möppu á þjóninum og gefðu svo upp slóðina hér!

en: Set photo captions with original filenames.
is: Nota skráarnafn sem myndartexta

en: Submit URL or directory
is: Gefa upp veffang eða möppu

en: Alternatively, you can use one of these desktop agents to drag and drop photos from your desktop
is: Þú getur notað eitthvað af þessum litlu forritum til að senda inn myndir beynt af skjáborðinu hjá þér

en: A Java application that runs on Mac, Windows and Unix
is: Java hugbúnaður sem keyrir jafnt á Mac,Windows eða Unix

en: <i>Note:</i> this feature is still experimental!
is: <i> Ath:</i> þessi aðgerð er ennþá á tilraunastigi!

en: Album Permissions
is: Aðgangsheimildir

en: Changing permissions for %s
is: Breyti heimild fyrir %s

en: Owner:
is: Eigandi:

en: Users who can see the album
is: Notendur sem geta séð albúmið

en: Users who can change album text.
is: Notendur sem geta breytt texta albúms.

en: Users who can add photos.
is: Notendur sem geta bætt við myndum.

en: Users who can modify photos.
is: Notendur sem geta breytt myndum.

en: Users who can delete photos.
is: Notendur sem geta eytt myndum.

en: Users who can create sub albums.
is: Notendur sem geta búið til undir albúm.

en: Users who can view full (original) images.
is: Notendur sem geta skoðað orginal myndir

en: Done
is: Lokið

en: Search
is: Leita

en: top-level album
is: Efstu albúm

en: album
is: albúm

en: top-level albums
is: Fremstu albúm

en: albums
is: albúm

en: No albums
is: Enginn albúm

en: %d total
is: %s alls

en: image
is: mynd

en: images
is: myndir

en: no image
is: engar myndir

en: page
is: síða

en: pages
is: síðum

en: no pages
is: engar síður

en: %s (%s), %s on %s
is: %s (%s), %s í  %s

en: %s, %s on %s
is: %s, %s í %s

en: Welcome, %s
is: Velkomin(n), %s

en: new album
is: nýtt albúm

en: manage users
is: Notendur

en: preferences
is: Stillingar

en: logout
is: skrá út

en: login
is: skrá inn

en: Attention Gallery Administrator!
is: Takið eftir Stjórnendur!

en: %s has detected the following directories: %s in your albums directory (%s).
is: %s hef fundið eftirfarandi möppur: %s í þínu myndasafni (%s).

en: These are not valid albums.  Please move them out of the albums directory.
is: Þetta eru ekki leyfileg albúm. Vinsamlega færðu þær út úr albúms möppuni.

en: title
is: titill

en: description
is: lýsing

en: delete album
is: eyða albúmi

en: move album
is: færa albúm

en: rename album
is: endurskíra albúm

en: edit captions
is: breyta myndatexta

en: permissions
is: aðgangsleyfi

en: view&nbsp;comments
is: skoða&nbsp;athugasemdir

en: Hey!
is: Halló!

en: %s this album so that the URL is not so generic!
is: %s þetta albúm svo að vefslóðinn sé ekki svona lík!

en: Rename
is: Endurskíra

en: Note:  This album is out of date!
is: ATH: Þetta albúm er útrunnið!

en: upgrade album
is: uppfæra albúm

en: Last changed on %s.
is: Síðast breytt %s.

en: This album contains %s.
is: Þetta albúm inniheldur %s.

en: item
is: hlut

en: items
is: hluti

en: no items
is: tómt

en: This album has been viewed %s since %s.
is: Þetta albúm hefur verið skoðað %s síðan %s.

en: time
is: sinni

en: times
is: sinnum

en: 0 times
is: 0 sinnum

en: reset counter
is: endurstilla teljara

en: Captionator
is: Textabreytir

en: Multiple Caption Editor.
is: Fjöl-textabreytir

en: 1 photo in this album
is: 1 mynd í þessu albúmi

en: items in this album
is: myndir í þessu albúmi

en: on
is: á

en: Save and Exit
is: Vista og hætta

en: Save and Edit Next %d
is: Vista og breyta næsta %d

en: Save and Edit Previous %d
is: Vista og breyta fyrri %d

en: Exit
is: Hætta

en: Album Caption:
is: Lýsing albúms:

en: Title
is: Titill

en: Keywords
is: Leitarorð

en: Capture Date
is: Mynd tekinn

en: NO PHOTOS!
is: ENGAR MYNDIR!

en: Untitled
is: Ónafngreint

en: No description
is: Engin lýsing

en: Album up to date.
is: Albúm uppfært.

en: Upgrading album properties...
is: Uppfæri stillingar albúms ...

en: done
is: lokið

en: Upgrading item %d of %d . . .
is: Uppfæri mynd %d af %d...

en: No highlight
is: Enginn áhersla

en: Invalid image
is: Ógild mynd

en: Unable to make thumbnail
is: Gat ekki búið til smámynd

en: No thumbnail
is: Engin smámynd

en: Anonymous User
is: Ónafngreindur notandi

en: Nobody
is: Engin

en: Unable to create dir
is: Get ekki búið til möppu

en: %s exists, but is not a directory!
is: %s er til, en er ekki mappa!

en: Username must be at least 2 characters
is: Notandanafn verður að vera lengra an 2 stafir

en: Username must be at most 15 characters
is: Notandanafn getur ekki verið lengra en 15 stafir

en: Username must contain only letters or digits
is: Notandanafn getur aðeins innihaldið stafi og tölur

en: %s is reserved and cannot be used.
is: %s er frátekið og má ekki nota.

en: A user with the username of %s already exists
is: Notandi með nafnið %s finnst nú þegar

en: Password must be at least 3 characters
is: Lykilorð verður að vera minnst 3 tákn

en: Passwords do not match!
is: Lykilorð passa ekki saman!

en: yes
is: já

en: no
is: nei

en: Create User
is: Búa til notanda

en: Create a new user here.
is: Búa til nýjan notanda.

en: Create
is: Búa til

en: Delete Album
is: Eyða albúmi

en: Do you really want to delete this album?
is: Villtu virkilega eyða þessu albúmi?

en: Delete
is: Eyða

en: no album specified
is: ekkert albúm valið

en: Delete Photo
is: Eyða mynd

en: Do you really want to delete this Album?
is: Villtu virkilega eyða þessu albúmi?

en: Do you really want to delete this photo?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða þessari mynd?

en: no album / index specified
is: Ekkert albúm / yfirlit valið

en: Delete User
is: Eyða notanda

en: You can't delete your own account!
is: Þú getur ekki eitt þínum eigin notanda!

en: Users can have special permissions in each album.
is: Notendur geta haft misjafnan aðgang að hverju albúmi.

en: If you delete this user, any such permissions go away.
is: Ef að þú eyðir þessum notanda munu öll slík leyfi hverfa.

en: Users cannot be recreated.
is: Ekki er hægt að endurgera notendur

en: Even if this user is recreated, those permissions are gone.
is: Þó svo að notendi sé endurgerður eru allar heimildir horfnar.

en: Do you really want to delete user
is: Villtu virkilega eyða notanda

en: Rebuilding Thumbnails
is: Endurgeri smámyndir

en: Rebuilding %d thumbnails...
is: Endurgeri %d smámyndir...

en: Processing image %d...
is: Vinn í mynd %d...

en: Skipping album %d...
is: Sleppi albúmi %d...

en: Rebuilding 1 thumbnail...
is: Endurgeri 1 smámynd

en: Album Properties
is: Stillingar albúms

en: Album Summary
is: Lýsing á albúmi

en: Album Title
is: Titill albúms

en: Background Color
is: Litur á bakgrunni

en: Text Color
is: Litur á texta

en: Link Color
is: Litur á tenglum

en: Background Image
is: Mynd í bakgrunni

en: Font
is: Leturgerð

en: Borders
is: Rammi

en: off
is: af

en: Border color
is: Litur ramma

en: Thumbnail size
is: Stærð smámynda

en: Auto-Resize
is: Sjálfvirk stærð

en: Auto-Resize file size kilobytes (0 or blank for no size restriction)
is: Sjálfvirkt stærðartakmörkun i kílóbyte (0 fyrir engar takmarkanir)

en: Show <i>Return to</i> link
is: Sýna <i>Til baka </i> tengil

en: Rows
is: Raðir

en: Columns
is: Dálkar

en: Auto fit-to-window for<br>images without a resized copy
is: Fylla sjálfvirkt í glugga fyrir <br>myndir sem að ekki hafa afrit

en: Offer visitors ability to specify<br>preference for full-size or resized images
is: Bjóða notendum að stilla<br>fulla stærð eða minni myndir

en: Which photo printing service<br>do you want to let visitors use?
is: Hvaða prentþjónustu villtu<br>láta notendur þína nota?

en: none
is: engin

en: shutterfly without donation
is: shutterfly án styrktar

en: Display EXIF data?
is: Sýna EXIF upplýsingar?

en: Display click counter for this album?
is: Sýna teljara fyrir þetta albúm?

en: Display owners name with caption
is: Birta eiganda myndar með heiti

en: Allow item owners to modify their images
is: Leyfa myndareigendum að breyta sýnum myndum

en: Allow item owners to delete their images
is: Leyfa myndareigendum að eyða sýnum myndum

en: Add new items at beginning of album
is: Leggja til nýjar myndir fremst í albúm

en: Allow public commenting for photos in this album?
is: Leyfa almenningi að leggja til athugasemdir í þessu albúmi?

en: Apply values to nested Albums (except Album Title and Summary).
is: Virkja líka á undir albúm (nema titill og lýsing albúms).

en: Apply
is: Virkja

en: Undo
is: Hætta við

en: Close
is: Loka

en: Year must be between 1000 and 3000
is: Ártalið verður að vera á milli 1000 og 3000

en: Edit Text
is: Breyta texta

en: Photo Capture Date
is: Dagsettning myndar

en: Month
is: Mánuður

en: Day
is: Dagur

en: Year
is: Ár

en: Hours
is: Tímar

en: Minutes
is: Mínútur

en: Seconds
is: Sekúndur

en: Edit %s
is: Breyta %s

en: Edit the %s and click %s when you're done
is: Breyttu %s og smelltu á %s  þegar þú ert búin(n).

en: Custom Thumbnail
is: Sérstök smámynd

en: Remaking the Thumbnail...
is: Endurgeri smámynd..

en: Choose which part of the image will compose your thumbnail:
is: Veldu part úr myndinni sem á að vera smámynd:

en: Gallery in Configuration Mode
is: Gallery i Uppsetningarham

en: Gallery: Configuration Mode
is: Gallery: Uppsetningar hamur

en: To configure gallery, %sStart the configuration wizard%s
is: Til að setja upp gallery, %sRæsa uppsetningar feril%s

en: If you've finished your configuration but you're still seeing this page, that's because for safety's sake we don't let you run Gallery in an insecure mode.
is: Ef þú hefur lokið uppsetningu, en sérð samt þessa síðu, þá er það út af því að við leyfum þér ekki, af öryggist ástæðum, að keyra Gallery í óvörðu formi.

en: You need to switch to secure mode before you can use it.  Here's how:
is: Þú verður að skifta ýfir í varið form (sevure mode) áður en þú getur notað þetta. Á þennan hátt:

en: Then just reload this page and all should be well.
is: Endurræstu þessa síðu allt mun þá komast í samt lag

en: If you experience problems, you should seek help on the %s Gallery Help Page%s
is: Ef þú lendir í vanda, þá ættir þú að leita hjálpar í %s Hjálpar síðu Myndasafns%s

en: %s with shell access
is: % með skeljar aðgangi

en: /path/to/your/gallery
is: /slóð/að/þínu/myndasafni

en: %s with FTP access
is: %s með FTP aðgangi

en: Gallery needs Reconfiguration
is: Myndasafn þarfnast enduruppsettningar

en: In a shell do this
is: Í skel gerið eftirfarandi

en: Then launch the %sconfiguration wizard%s
is: Startið síðan %s uppsetninga ferli%s

en: Gallery Configuration Error
is: Gallery: Villur í uppsettningu

en: Gallery has not been configured!
is: Myndasafn hefur ekki verið sett upp!

en: And then start the %sConfiguration Wizard%s.
is: Og ræsið síðan %sUppsetningar feril%s.

en: Configure Custom Fields
is: Skilgreina eigin svæði

en: Number of user defined custom fields
is: Fjöldi af notenda skilgreindum svæðum

en: Field
is: Svæði

en: Apply to nested Albums
is: Brayta líka undir albúmum

en: Highlight Photo
is: Forsíðu mynd

en: Do you want this photo to be the one that shows up on the gallery page, representing this album?
is: Villtu að þessi mynd verði notuð sem forsíðu mynd fyrir þetta albúm?

en: Yes
is: Já

en: No
is: Nei

en: Username
is: Notenda nafn

en: Old Password
is: Gamalt lykilorð

en: New Password
is: Nýtt lykilorð

en: New Password (again)
is: Nýtt lykilorð (aftur)

en: Full Name
is: Fullt nafn

en: Email Address
is: Netfang

en: Gallery language
is: Tungumál myndasafns

en: User can create albums
is: Notandi getur búið til albúm

en: admins can always create albums
is: stjórnendur geta alltaf búið til albúm

en: User is an admin
is: Notandi er stjórnandi

en: you can't un-admin yourself
is: Þú getur ekki tekið þig af stjórnanda lista

en: From:
is: Frá:

en: delete comment
is: eyða athugasemdinni

en: add comment
is: bæta við athugasemd

en: Album
is: Albúm

en: hidden
is: falið

en: view comments for this nested album
is: skoða athugasemdt fyrir þetta undir-albúm

en: First Page
is: Forsíða

en: Previous Page
is: Fyrri síða

en: Next Page
is: Næsta Síða

en: Last Page
is: Loka síða

en: First Photo
is: Fyrsta mynd

en: Previous Photo
is: Fyrri mynd

en: %d of %d
is: %d af %d

en: Next Photo
is: Næsta mynd

en: Last Photo
is: Síðasta mynd

en: Login to %s
is: Innskráning til %s

en: Logging in gives you greater permission to view, create, modify and delete albums.
is: Innskráning veitir þér frekari heimildir til að skoða, breyta, leggja til eða eyða albúmum.

en: Invalid username or password
is: Rangt notandanafn eða lykilorð

en: You must specify a username
is: Þú verður að gefa upp notandanafn

en: Password
is: Lykilorð

en: You must specify a password
is: Þú verður að gefa upp lykilorð

en: Login
is: Innskráning

en: Please select a user
is: Vinsamlegast veljið notenda

en: Manage Users
is: Notendur

en: You can create, modify and delete users here.
is: Þú getur lagt til, breytt og eytt notendum hér.

en: There are no users!  Create one.
is: Það eru eingir notendur! Legðu til notenda.

en: Modify
is: Breyta

en: Invalid user
is: Rangur notandi

en: Modify User
is: Breyta notanda

en: You can change any information about the user using this form.
is: Þú getur breytt öllum upplýsingum um notanda hér.

en: Move Album
is: Færa Albúm

en: Select the new location of album
is: Veldu nýjan stað fyrir albúmið

en: Move it!
is: Færa!

en: OR
is: EÐA

en: Nest within another Album:
is: Setja undir annað albúm:

en: Move to Album!
is: Færa yfir í albúm!

en: Move Photo
is: Færa mynd

en: Moving photo #
is: Færi mynd #

en: Creating Thumbnail
is: Bý til smámyndir

en: Resizing photo
is: Breyti stærð myndar

en: - Creating New Album Highlight
is: - Bý til nýja forsíðu mynd á albúm

en: Error
is: Villa

en: Skipping Album #%d
is: Sleppi albúmi #%d

en: Move this album within the album:
is: Færi albúm innan albúms:

en: Move this photo within the album:
is: Færa þessa mynd innan albúms:

en: Current Location is %s
is: Núverandi staðsettning er %s

en: Select the new location:
is: Veldu nýja staðsettningu:

en: Move the album to a new album:
is: Færa albúm yfir í nýtt albúm:

en: Move a range of photos to a new album:
is: Færa röð mynda í nýtt albúm:

en: To move just one photo, make First and Last the same
is: Til að færa eina mynd, hafðu fyrstu og síðustu eins

en: Nested albums in this range will be ignored
is: Undiralbúm í þessu vali verða sleppt

en: First
is: Fyrsta

en: Last
is: Síðasta

en: New Album
is: Nýtt albúm

en: Upgrade now
is: Uppfæra núna

en: Uploading Photos
is: Sendi inn myndir

en: File upload in progress!
is: Sendi skrár á vefþjón!

en: This page will go away automatically when the upload is complete.  Please be patient!
is: Þessi gluggi lokast sjálfkrafa þegar sendingu er lokið. Vinsamlega dokið við!

en: Change Owner
is: Breyta eiganda

en: Owner
is: Eigandi

en: Publish Your Photos and Movies to %s.
is: Senda þínar myndir og vídeó til %s.

en: Username and Password are not correct.
is: Notendanafn og lykilorð er ekki rétt.

en: Please Enter Username and Password
is: Sláðu inn notanedanafn og lykilorð

en: Login Incorrect
is: Röng innskráning

en: Username:
is: Notenda nafn:

en: Password:
is: Lykilorð:

en: Select the Album to which to Publish
is: Veljið albúm sem þið viljið senda

en: Use filenames as captions
is: Nota skráarheiti sem heiti myndar

en: Create New Album
is: Búa til nýtt Albúm

en: Not Logged In!
is: Ekki skráður inn!

en: No album specified!
is: Ekkert albúm valið!

en: This user cannot add photos in %s.
is: Þessi notandi getur ekki bætt við myndum í %s,

en: Press the 'Back' button and try again!
is: Smellið á 'Back' hnappinn og prófið aftur!

en: User cannot create ROOT level album.
is: Notandi getur ekki búið til albúm á forsíðu.

en: User cannot create nested album in %s.
is: Notandi getur ekki búið til undiralbúm í %s.

en: No Parent Album Specified!
is: Ekkert yfir albúm valið!

en: Enter New Album Title
is: Skrifið titil nýs albúms

en: Select Parent Album
is: Veljið yfir albúm

en: NEW TOP LEVEL ALBUM
is: Nýtt forsíðu albúm

en: User cannot add to album
is: Notandi getur ekki búið til albúm

en: No file specified
is: Engin skrá valinn

en: Photo Upload
is: Sending myndar

en: Upload Photos to
is: Sendi inn myndir til

en: Publishing with Windows XP
is: Innsending með Windows XP

en: Using the Windows XP <i>Publish To the Web</i> feature
is: Notkun á Windows XP <i>Publish To the Web</i> möguleikanum

en: Windows XP comes with a nice feature that allows you to publish content from your desktop directly to a web service.  %s <b>has experimental</b> support for this feature.
is: Windows XP kemur með innbygðum möguleika á að senda inn efni beint af skjáborðinu þínu inn á vefþjón. %s  hefur stuðning á <b>tilraunarstigi</b> fyrir þennan möguleika.

en: It's relatively easy to configure.
is: Þetta er frekar einfallt í uppsettningu.

en: Step 1
is: Skref 1

en: Download the %sXP Configuration File%s
is: Hlaða niður %sXP uppsetningarskrá%s

en: Save this file on your PC and rename it %s.
is: Vistaðu þessa skrá á vélina hjá þér og endurskírðu hana %s.

en: If it asks you for confirmation about changing the file type, answer &quot;yes&quot;.
is: Ef beðið er um staðfestingu á endurskíringunni skaltu svara &quot;Já&quot;.

en: Right click on this file and you should see a menu appear.
is: Hægrismelltu á þessa skrá og þú ættir að sjá valmynd birtast.

en: Select the <b>Merge</b> option (this should be at the top of the menu).
is: Veldu <b>Merge</b> möguleikan (ætti að vera efst í valmyndinni).

en: It will ask you if you want to import these values into your registry.
is: Það mun spyrja þig hvort þú viljir leggja þessar breytinar i registry.

en: Click &quot;ok&quot;.
is: Smelltu á &quot;ok&quot;.

en: It will tell you that the files were imported successfully.
is: Upp kemur gluggi sem segir að þetta hafi heppnast.

en: Click &quot;ok&quot; again.
is: Smelltu á &quot;ok&quot;; aftur.

en: Step 2
is: Skref 2

en: Open your Windows explorer and browse to a folder containing a JPG image.
is: Opnaðu Explorer og finndu möppu sem inniheldur jpg mynd.

en: Select the image and there should be a link on the left that says &quot;Publish this file to the web...&quot;
is: Veldu myndina og það ætti að vera tengill sem segir &quot;Publish this file to the web...&quot;

en: Click this link and then follow the instructions to log into your Gallery, select an album and publish the image.
is: Smelltu á þennan tengil og farðu eftir leiðbeiningunum til að tengjast myndasafninu, veldu albúm og sendu inn myndina.

en: Return to Add Photos
is: Til baka í Bæta við myndum

en: Rename Album
is: Breyta nafni albúms

en: There is already an album with that name!
is: Það er þegar albúm með bessu nafni!

en: What do you want to name this album?
is: Hvað á albúmið að heita?

en: The name cannot contain any of the following characters
is: Nafnið má ekki innihalda

en: or
is: eða

en: spaces
is: bil

en: Those characters will be ignored in your new album name.
is: Þessi tákn verða hunsuð í nafni nýs albúms.

en: Resize Photo
is: Breyta stærð mynda

en: Resizing %d photos...
is: Breyti stærð %d mynda...

en: Processing image
is: Vinn í mynd

en: Resizing 1 photo...
is: Breyti stærð á 1 mynd ...

en: Resizing photos
is: Breyti stærð

en: What is the target size for all the photos in this album?
is: Hver er óska stærð á öllum myndum í þessu albúmiÖ

en: What is the target size for this photo?
is: Hver er óska stærðin á þessari mynd?

en: Target filesize
is: Óskuð skráarstræð

en: Maximum side length in pixels
is: Hámarks síðu lengd í pixels

en: Rotate/Flip Photo
is: Snúa mynd

en: Rotating/Flipping photo.
is: Sný mynd.

en: (this may take a while)
is: (þetta getur tekið smá stund)

en: How do you want to manipulate this photo?
is: Hvernig viltu breyta þessari mynd?

en: Rotate
is: Snúa

en: Counter-Clockwise
is: Til vinstri

en: Clockwise
is: Til hægri

en: Flip
is: Hvolfa

en: Horizontal
is: Lárétt

en: Vertical
is: Lóðrétt

en: Processing and Saving Photos
is: Í vinnslu og vista myndir

en: Fetching Urls...
is: Sæki slóð...

en: Processing %s as a local directory.
is: Uppfæri %s eins og heima möppu.

en: Could not open url: %s
is: Gat ekki opnað slóð: %s

en: Parsing %s for images...
is: Þáttun %s fyrir myndir...

en: Found %d images
is: Fann %d myndir

en: Processing status...
is: Staða vinnslu...

en: No images uploaded!
is: Engar myndir sendar inn!

en: Check All
is: Velja Allt

en: Clear All
is: Hreinsa allt

en: Invert Selection
is: Snúa vali við

en: Add Files
is: Bæta við skrám

en: Search Again
is: Leita aftur

en: Gallery
is: Myndasafn

en: Albums containing %s
is: Albúm sem innihalda %s

en: No Album Matches
is: Engin albúm fundust

en: Photos containing %s
is: Myndir sem innihalda %s

en: Matching Comments
is: Samstæðar athugasemdir

en: From Album
is: Frá Albúmi

en: KEYWORDS
is: LEITARORÐ

en: No Photo Matches
is: Engar myndir fundust

en: Some albums not searched as they require upgrading to the latest version of %s first
is: Ekki leitað í sumum albúmu þar sem þau þarfnast uppfærslu til útgáfu %s fyrst

en: upgrade all albums
is: uppfæra albúm

en: Search the Gallery's Album and Photo<br> titles, descriptions and comments
is: Leita í heiti albúma og titlum, <br>mynda og lýsingu

en: Go
is: Af stað

en: This is the Gallery system check page.
is: Þetta er Myndasafns kerfis skoðunar síða

en: Gallery Diagnostics Page
is: Myndasafns villuleitar síða

en: Gallery Help Page
is: Hjálpar síða

en: Having problems?  Try the %s, %s and %s.
is: Vandamál? Prófaðu %s, %s og %s.

en: Having problems?  Try the %s and %s.
is: Vandamál? Prófaðu %s og %s.

en: Success
is: Heppnaðist

en: Serious Warning
is: Alvarleg villa

en: Warning
is: Villa

en: Failed!
is: Tókst ekki!

en: There are errors in your configuration that will prevent Gallery from functioning properly.
is: Það eru villur í þinni uppsetningu sem mun koma í veg fyrir að Gallery virki sem skyldi.

en: You must fix them before you can continue.
is: Þið verðið að leiðrétta þetta áður en þið getið haldið áfram.

en: Your installation has warnings, but this is usually OK.  Keep going!
is: Þín uppsettning hafði smávægilegar villur, oftast Ok. Haltu áfram!

en: Your installation passed with flying colors!  Go go go!
is: Uppsettning heppnaðist glimrandi! Áfram nú!

en: Configure Gallery
is: Setja up Myndasafn

en: Check %s
is: Skoðaðu %s

en: %sClick here%s to hide the details
is: %sSmellið hér%s til að fela lýsingu

en: Checking %s
is: Skoða %s

en: File %s does not exist.
is: Skrá %s finnst ekki.

en: Ok!  Version: %s
is: Ok!  Útgáfa: %s

en: Error! %s
is: Villa! %s

en: Gallery Title
is: Titill Myndasafns

en: The name of your gallery.  Eg. <i>My Cool Photos</i>
is: Nafnið á myndasafni þínu. Td. <i>Myndasafn P5-ara</i>

en: Admin password
is: Lykilorð Stjórnanda

en: Path to NetPBM
is: Slóð til NetPBM

en: I can't find NetPBM at the location you provided.
is: Finn ekki NetPBM í þeirri slóð sem gefin var upp.

en: PNM to JPEG converter
is: PNM til JPEG breytir

en: Path to ImageMagick
is: Slóð til ImageMegick

en: Highlight size
is: Stærð auglýstar myndar

en: this is new in version %s
is: þetta er nýtt í útgáfu %s

en: Thumbnail image
is: Smámynd

en: Album directory
is: Mappa fyrir albúm

en: Temporary directory
is: Tímabundin geymsla (temp)

en: Albums
is: Albúm

en: Mirror sites
is: Spegil síða

en: Show the album tree
is: Sýna albúm í tré formi

en: Auto-rotate images
is: Snúa myndum sjálfvirkt

en: Multi language mode
is: Fjöltungu hamur

en: Cache EXIF data
is: Vista EXIF upplýsingar

en: JPEG Quality
is: Gæði JPEG

en: Time Limit
is: Tímamörk

en: Use %s?
is: Nota %s?

en: Status code
is: Staða

en: Border width
is: Breidd ramma

en: Default width of image borders
is: Sjálfgefin breidd á ramma

en: Default Font
is: Sjálfgefið letur

en: Default font face.  Eg. <i>arial</i> or <i>trebuchet</i>
is: Sjálfgefin leturgerð. Td. <i>arial</i> eða <i>trebuchet</i>

en: Default Columns
is: Fjöldi dálka

en: The default number of columns in an album
is: Sjálfgefin fjöldi dálka í albúm

en: Default Rows
is: Sjálfgefin fjöldi raða

en: The default number of rows in an album
is: Sjálfgefin fjöldi raða í albúmi

en: The default target size (in pixels) of album thumbnails.
is: Sjálfgefinn óskastærð (í pixels) á smámynd fyrir albúm

en: Resized image size
is: Breytt myndar stærð

en: Fit-to-window
is: Fylla-út-í-skjá

en: Visitor size prefs
is: Óskastærð skoðenda

en: Printing Service
is: Útskriftar þjónusta

en: %s without donation
is: %s án styrktar

en: Gallery Link
is: Tengill myndasafns

en: Show Owner
is: Sýna eiganda

en: Albums per page
is: Albúm á síðu

en: Search Engine
is: Leitarvél

en: Preserve Names
is: Halda nöfnum

en: Click counts
is: Telja skoðanir

en: Display click counts within Albums?
is: Sýna teljara inní albúmum?

en: Comments
is: Athugasemdir

en: Allow the public to add comments to your photos?
is: Leyfa almenningi að leggja til athugasemdir?

en: Custom Fields
is: Eigin reitir

en: Allow photo owners to edit and rotate/flip their own photos?
is: Leyfa myndareigandum að breyta eða snúa eigin myndum?

en: Photo owner deletion
is: Eigandi geti eytt

en: Allow photo owners to delete their own photos?
is: Leyfa eiganda myndar að eyða eigin myndum?

en: Photo owner display
is: Birta eiganda myndar

en: Display the name of photo owners with the caption?
is: Birta nafn myndareiganda saman með myndatexta?

en: Add to beginning
is: Leggja til í byrjun

en: New images added to beginning rather than end of albums
is: Nýjum myndum bætt við fremst í albúm

en: missing
is: vantar

en: it's optional
is: þetta er val

en: Warning:
is: Ath:

en: optional
is: val

en: %s exists but is not a directory.  Please fix this.
is: %s er til, en er ekki mappa, vinsamlegast leiðréttið.

en: Note:
is: Athugið:

en: Edit Config
is: Breyta uppsettningu

en: Save Config
is: Vista uppsettningu

en: There are errors in your configuration.
is: Það eru villur í uppsettningunni.

en: Please go back and fix them!
is: Vinsamlegast farið  til bakaog leiðréttið!

en: Album Defaults
is: Sjálfval albúms

en: Use Defaults
is: Nota sjálfgefin

en: You can use these tools to find out more about your setup
is: Þú getur notað þessi tæki til að finna út meira um þína uppsettningu

en: Tool
is: Tæki

en: Description
is: Lýsing

en: PHP Info
is: PHP Upplýsingar

en: This page provides information about your PHP installation.
is: Þessi síða gefur upplýsingar um PHP uppsettningu þína

en: Check
is: Velja

en: Gallery Settings
is: Stillingar Myndasafns

en: Save Settings
is: Vista uppsettningu

en: Gallery Configuration
is: Uppsettning Myndasafns

en: unknown
is: óþekkt

en: I can read your .htaccess file
is: Get ekki lesið .htaccess skránna þína

en: PHP v%s is OK
is: PHP útgáfa %s er í lagi

en: mod_rewrite is enabled
is: mod_rewrite er virkt

en: Could not locate jhead
is: Fann ekki forritið jhead

en: jhead binary located
is: jhead forritð fannst

en: NetPBM not being used in this installation
is: NetPBM er ekki noða í þessari uppsettningu

en: Cannot verify this path (it's not in your open_basedir list)
is: Get ekki staðfest þessa slóð (er ekki hluti af open_basedir lista)

en: Can't find %s!
is: Finn ekki %s!

en: %s is not executable!
is: %s er ekki keyrsluhæft

en: All %d NetPBM binaries located
is: Öll %d NetPBM forritin fundust

en: All %d ImageMagick binaries located
is: Öll %d ImageMagick forritin fundust

en: Could not locate jpegtran
is: Fann ekki forritið jpegtran

en: jpegtran binary located
is: jpegtran forritð fannst

en: gettext installed
is: gettext er virkt

en: No languages found.
is: Engin tungumál fundust

en: Only %d of %d possible languages are available.  If you want the missing languages, download a fresh copy of %s from %s.
is: Aðeins %d ad %d mögulegum þýðingum eru til staðar. Ef þig vantar þýðingar, sæktu þá nýja útgáfu af %s frá %s.

en: All %d languages found
is: Öll %d tungumál fundust

en: You can check for more recent versions by visiting %s.
is: Þú getur fundið nýrri útgáfur á þessum stað %s.

en: This version of %s was released on %s.
is: Þessi útgáfa af %s var gefinn út %s.

en: This is a beta version of %s that was released on %s.
is: Þetta er beta útgáfa af %s sem var gefinn út þann %s.

en: Please check regularly for updates.
is: Vinsamlegast athugið reglulega hvort uppfærsla finnst

en: All gallery locales are available on this host
is: Allar þýðingar eru til staðar á þessum þjóni

en: safe mode is off
is: safe mode er óvirkt

en: magic quotes are off
is: magic quotes er óvirkt

en: Session Test
is: Setu test

en: Page views in this session
is: Síður skoðaðar að þessu sinni

en: Server IP address
is: Netþjóns IP addressa

en: Start over
is: Byrja aftur

en: Success!
is: Heppnaðist!

en: Your configuration has been successfully saved!
is: Uppsettning vistuð, án vandkvæða!

en: An account called %s has been created for you with the password you specified.
is: Notandi %s hefur verið stofnaður fyrir þig með það lykilorð er þú gafst upp.

en: Note
is: Athugið

en: Don't forget to run %s to make your Gallery secure!
is: Ekki gleyma að keyra %s til að gera Myndasafn öruggt!

en: Gallery won't run if it is not in secure mode
is: Myndasafn keyrir ekki nema að sé í öruggum ham

en: You can reconfigure Gallery at any time by re-running this configuration wizard.
is: Þú getur endur uppsett Myndasafn hvenær sem er með því að keyra Uppsetninga feril.

en: Enter the Gallery
is: Opna Gallery

en: Failure
is: Villa

en: Unable to write to %s.
is: Gat ekki skrifað til %s.

en: You are missing either %s or %s.
is: Þig vantar annað hvort %s eða %s.

en: Review Settings
is: Skoða uppsettningu

en: Slide Show for album
is: Myndasýning fyrir albúm

en: play
is: spila

en: The slide show is stopped, Click [play] to resume.
is: Myndasýningin er stopp, Smelltu á [spila] til að halda áfram.

en: stop
is: stopp

en: Slide show is running...
is: Myndasýning í gangi...

en: Picture is loading...
is: Sæki mynd...

en: of
is: af

en: Please Wait...
is: Dokaðu við....

en: not working for you? try the low-tech
is: vikar þetta ekki hjá þér? prófaðu þetta

en: Slide Show
is: Myndasýning

en: normal size
is: eðlileg stærð

en: full size
is: full stærð

en: Delay:
is: Seinkun:

en: second
is: sekúnda

en: seconds
is: sekúndur

en: Transition:
is: Framvísing:

en: Loop
is: Endurtaka

en: This album has no photos to show in a slide show.
is: Þetta albúm inniheldur engar myndir til að nota í sýningu.

en: back to album
is: til baka í albúm

en: reverse direction
is: sýna afturábak

en: forward direction
is: sýna áfram

en: Sort Album
is: Flokka Albúm

en: Select your sorting criteria for this album below
is: Veldu flokkunar stillingar fyrir albúmið hér að neðan

en: Warning:  This operation can't be undone.
is: ATH: Þessa aðgerð er ekki hægt að afturkalla.

en: By Upload Date
is: Eftir innsendingar degi

en: By Picture-Taken Date
is: Eftir dagsettningu

en: By Filename
is: Eftir skráarnafni

en: By Number of Clicks
is: Eftir fjölda skoðanna

en: By Caption
is: Eftir myndatexta

en: By Number of Comments
is: Eftir fjölda athugasemda

en: Randomly
is: Af handahófi

en: Ascending
is: Niður

en: Descending
is: Upp

en: Sort
is: Flokka

en: Upgrading Users
is: Uppfæri notendur

en: This is not a problem!
is: Þetta er ekki vandamá!

en: We will upgrade it.  This may take some time.
is: Við uppfærum albúmin. Getur tekið smá tíma.

en: Your data will not be harmed in any way by this process.
is: Engin af þínum myndum mun skemmast í þessari vinnslu.

en: Retry
is: Aftur

en: Users upgraded successfully.
is: Uppfærsla notenda tókst.

en: Progress
is: Vinnsla

en: Upgrade Albums
is: Uppfærsla Albúma

en: We can upgrade them.  This may take some time for large albums but we'll try to keep you informed as we proceed.
is: Við getum uppfært þau. Þetta gæti tekið smá tíma með stærri albúm en við munum leyfa þér að filgjast með.

en: None of your photos will be harmed in any way by this process.
is: Enginn að myndunum þínum mun verða skemmd í þessari vinnslu.

en: All albums are up to date.
is: Öll albúm eru í lagi

en: The following albums need to be upgraded.  You can process them individually by clicking the upgrade link next to the album that you desire, or you can just %supgrade them all at once%s
is: Þesi albúm þarf að uppfæra. Þú getur uppfært þau eitt og eitt með því að smella á uppfærslu tengil sem er næstu hverju albúmi, eða þú getur %suppfært þau öll í einu%s

en: upgrade
is: uppfæra

en: Incorrect password
is: Rangt Lykilorð

en: You must provide your old password to change it.
is: Þú verður að gefa upp gamla lykilorðið til að geta breytt því.

en: Change User Preferences
is: Breyta Upplýsingum Notanda

en: You can change your user information here.
is: Þú getur breytt upplýsingum um þig hér.

en: If you want to change your password, you must provide your old password and then enter the new one twice.
is: Ef að þú vilt breya lykilorðinu þínu verður þú að gefa upp gamla orðið og slá inn nýtt tvisvar.

en: You can change your username to any combination of letters and digits.
is: Þú getur breytt notandanafninu þínu í hvaða samsettningu af stöfum og tölum sem er.

en: Empty
is: Tómt

en: edit %s
is: breyta %s

en: No Caption
is: Engin Myndatexti

en: edit
is: breyta

en: Error:
is: Villa:

en: Results:
is: Niðurstaða:

en: Error messages:
is: Villuboð:

en: Status: %s (expected %s)
is: Staða: %s (vænti %s)

en: PHP's %s unable to determine dimensions.
is: PHP %s gat ekki reiknað út stærð myndar.

en: You have no graphics package configured for use!
is: Þú hefur eingan myndapakka uppsettan í augnablikinu!

en: Upload Date
is: Eftir innsendingar degi

en: Image Size
is: Stærð myndar

en: Additional EXIF Data
is: Fleiri EXIF upplýsingar

en: Not closing this window because debug mode is on
is: Þessi gluggi lokast ekki vegna þess að debug mode er virkt

en: target file size %d kbytes
is: óska stærð skráar

en: - file size %d kbytes
is: - skráar stærð %d kbytes

en: trying quality %d%%
is: prófa gæði %d%%

en: Done.
is: Lokið.

en: There was an unknown failure in the %s call!
is: Það kom upp óþekkt villa í %s kalli

en: Unknown file type: %s
is: Óþekkt skrárgerð: %s

en: Can't write to %s.
is: Gat ekki skrifað í %s.

en: Can't read %s.
is: Gat ekki lesið %s.

en: Select Album
is: Veldu Albúm

en: Top Level
is: Efst

en: current location
is: Núverandi staðsettning

en: self
is: sjálf

en: Could not open lock file (%s)!
is: Gat ekki opnað læsi skrá (%s)!

en: hit
is: skoðun

en: hits
is: skoðað

en: 0 hits
is: 0 skoðun

en: Sub-albums
is: Undir-albúm

en: Skipping %s (ZIP support not enabled)
is: Sleppi %s (ZIP stuðningur ekki virkur)

en: Adding %s
is: Bæti við %s

en: Resizing %s
is: Breiti stærð %s

en: Photo auto-rotated %s&deg;
is: Myndum snúið %s&deg;

en: Error: %s!
is: Villa: %s!

en: Need help?  Look in the  %s%s FAQ%s
is: Vantar þig hjálp? Kíktu á %s%s FAQ%s

en: Skipping %s (can't handle %s format)
is: Sleppi %s (get ekki unnið úr %s formati)

en: Generated by %s v%s
is: Búið til af %s útgafa %s

en: Powered by %s v%s
is: Keyrt á %s útgáfa %s

en: sub-album
is: Undir-albúm

en: sub-albums
is: Undir-albúm

en: no images
is: engin mynd

en: 0 pages
is: 0 síður

en: %s and %s in this album on %s
is: %s og %s í þessu albúmi í %s

en: %s and %s in this album
is: %s og %s í þessu albúmi

en: %s in this album on %s
is: %s í þessu albúmi á %s

en: %s in this album
is: %s í þessu albúmi

en: %s are hidden
is: %s eru falin

en: %s is hidden
is: %s eru falin

en: add photos
is: bæta við myndum

en: add photo
is: bæta við mynd

en: new nested album
is: nýtt undir albúm

en: custom fields
is: eigin svæði

en: captions
is: myndatexti

en: sort
is: flokkun

en: resize all
is: breyta stærð allra

en: rebuild thumbs
is: endurgeri smámyndir

en: properties
is: upplýsingar

en: view&nbsp;all&nbsp;comments
is: skoða&nbsp;allar&nbsp;athugasendir

en: slideshow
is: myndasýning

en: Changed:
is: Breytt:

en: Contains:
is: Inniheldur:

en: 0 items
is: 0 hluti

en: Viewed:
is: Skoðað:

en: Movie
is: Kvikmynd

en: Photo
is: Ljósmynd

en: Edit
is: Breyta

en: Edit Title
is: Breyta Titli

en: Edit Description
is: Breyta Lýsingu

en: Edit Thumbnail
is: Breyta smámynd

en: Rotate/Flip
is: Snúa

en: Highlight
is: Áherslur

en: Reset Counter
is: Endurstilla teljara

en: Move
is: Færa

en: Show
is: Sýna

en: Hide
is: Fela

en: Permissions
is: Aðgangsleyfi

en: Hey! Add some photos.
is: Heyrðu! Settu inn nokkrar myndir.

en: This album is empty.
is: Þetta Albúm er tómt.

en: Comments available for this item.
is: Það eru comment með þessari mynd.

en: Comments for this Album
is: Comment með þessi albúmi

en: return to album
is: til baka í albúm

en: Sorry.  This album does not allow public comments.
is: Því miður er óskráðum ekki heimilt að leggja inn athugasemd

en: resize photo
is: breyta stærð mynda

en: delete photo
is: eyða mynd

en: View Images
is: Skoða myndir:

en: normal
is: eðlilegt

en: full
is: Full

en: photo properties
is: upplýsingar myndar

en: print this photo on %s
is: prenta hjá %s

en: Photo Properties
is: Upplýsingar Myndar

en: File Upload Date
is: Skrá send inn

en: Item Capture Date
is: Mynd tekinn:

en: Reload EXIF Data From File
is: Endurhlaða EXIF upplýsingar frá skrá

en: (if the data is current, this will not appear to do anything)
is: (ef að upplýsingar eru þær sömu þá mun ekkert gerast)
